Thẩm quyền cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng

Thẩm quyền cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng

Điều 12. Thẩm quyền cấp chứng chỉ năng lực – Theo thông tư 17/2016/TT-BXD

Cơ quan có thẩm quyền cấp chứng chỉ năng lực (sau đây viết là Cơ quan cấp chứng chỉ năng lực) gồm:

1. Cục Quản lý hoạt động xây dựng thuộc Bộ Xây dựng cấp chứng chỉ năng lực hạng I.

2. Sở Xây dựng cấp chứng chỉ năng lực hạng II, hạng III đối với tổ chức có trụ sở chính tại địa bàn hành chính thuộc phạm vi quản lý của mình.

3. Trường hợp tổ chức đề nghị cấp chứng chỉ năng lực với các hạng khác nhau thì Cơ quan cấp chứng chỉ năng lực hạng cao nhất sẽ thực hiện cấp chứng chỉ năng lực cho tổ chức đó.

4. Cơ quan cấp chứng chỉ năng lực có thẩm quyền thu hồi, cấp lại, Điều chỉnh, bổ sung nội dung chứng chỉ năng lực của tổ chức do mình cấp.

5. Chứng chỉ năng lực có hiệu lực trong thời hạn 05 năm. Tổ chức có chứng chỉ năng lực đã hết hạn hoặc có nhu cầu Điều chỉnh, bổ sung nội dung chứng chỉ năng lực phải làm thủ tục cấp lại theo quy định của Thông tư này.

Điều 13. Hội đồng xét cấp chứng chỉ năng lực

1. Hội đồng xét cấp chứng chỉ năng lực do thủ trưởng cơ quan có thẩm quyền theo quy định tại Điều 12 Thông tư này quyết định thành lập, trong đó có Chủ tịch Hội đồng, y viên thường trực và các ủy viên khác là công chức, viên chức trực thuộc cơ quan này.

2. Hội đồng hoạt động theo chế độ kiêm nhiệm và thực hiện theo Quy chế do Chủ tịch Hội đồng quyết định.

Liên hệ dịch vụ tư vấn: Trung Tâm Giáo Dục Đất Việt – Hotline 1 : (08) 66 549 666 – 0937 161 888
Thẩm quyền cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng
5 (100%) 1 vote
Phone: 08 360 17646 - 08 360 62667
Fax: 08 3921 3294
Địa điểm học: Trung Tâm GDTX Lê Quý Đôn, Số 92 Nguyễn Đình Chiểu, P.Đa Kao, Q.1, TPHCM
VP Tuyển sinh: Phòng F1 Tầng 2, Tòa Nhà Hà Đô, 18C Phan Văn Trị, P.10, Q.Gò Vấp, TPHCM